เมื่อปลายปีที่แล้วในงาน Cat Expo ผมก็ได้ Pre-Order อัลบั้มนึงจากค่ายเพลง Smallroom ไว้ นั่นคืออัลบั้มของ Polycat ครับ ซึ่งในวันนี้อัลบั้มนั้นก็เสร็จเรียบร้อย พร้อมกับมาส่งถึงบ้านด้วยบริการจาก Kerry Express เพราะฉะนั้นรับประกันความปลอดภัยในการส่งสินค้าได้เลย และที่สำคัญเมื่อของมาส่งแล้วอีก 3 วันถัดมาทาง Smallroom ได้มีการโทรเช็คอีกรอบว่าของถึงมือรึยังด้วย
Set ที่ผมสั่งไว้เป็น Set ขนาดเล็กครับ คือมี CD อัลบั้ม 80 Kisses , เทปคาสเซ็ทอัลบั้ม 80 Kisses และเพลงพิเศษ ถ้าสั่งเป็น Set ใหญ่ก็จะมีแผ่นเสียงอัลบั้ม 80 Kisses เพิ่มมาด้วย
![](https://www.ibeerboy.com/wp-content/uploads/2020/05/polycat80kisses02.jpg)
เอาหละมาแกะกล่องกันดีกว่าว่าข้างในจะมีอะไรกันบ้าง เมื่อเปิดกล่องออกมาก็จะเจอกระเป๋าอยู่หนึ่งใบครับ เป็นกระเป๋าที่บรรจุทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ในนั้น เป็นกระเป๋าสีน้ำเงินชมพูดูออกแนวย้อนยุคเลยครับ
![](https://www.ibeerboy.com/wp-content/uploads/2020/05/polycat80kisses03.jpg)
มาดูแผ่นเพลงพิเศษกันก่อน เป็น CD ที่บรรจุเพลงอยู่เพลงเดียวนั่นคือเพลง เพื่อนพระเอก เพลงนี้มีอยู่ในอัลบั้มอยู่แล้ว แต่กับใน CD นี้ได้ Feat. กับ แสตมป์ อภิวัชร์ ด้วย
อีกสองอย่างในกระเป๋านั่นคือ CD และเทปคาสเซ็ท
ในส่วนของ CD ก็จะมีทั้งหมด 9 เพลง และมีลายเซ็นของสมาชิก Polycat ทั้งสามคนมาด้วย ในปกด้านหน้าจะมีคำขอบคุณและเครดิตต่างๆ ส่วนด้านหลังก็จะเป็นเนื้อร้องของแต่ละเพลง
เทปคาสเซ็ทแบ่งเป็นหน้า A 5 เพลง และหน้า B อีก 4 เพลง โดยที่ปกของเทปคาสเซ็ทจะไม่มีเนื้อเพลงมีแค่คำขอบคุณและเครดิต เนื้อเพลงต้องไปอ่านเอาใน CD แทน
![](https://www.ibeerboy.com/wp-content/uploads/2020/05/polycat80kisses08.jpg)
นี่คือทั้งหมดที่มากับ Set เทปคาสเซ็ทอัลบั้ม 80 Kisses จาก Polycat ที่มาคลุมโทนดูเป็น 80’s เอามากๆ ทั้งรูปแบบและสีสันของตัวอัลบั้ม ถือว่าเป็นอัลบั้มที่น่าสนใจเอามากๆ เพราะเป็นศิลปินไทยเบอร์แรกที่ทาง Apple ได้เลือกให้ขึ้นโชว์บนทุกแบนเนอร์บน iTunes Store (Thailand) ต่อจาก Taylor Swift และ Coldplay